ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
พฤศจิกายน 23, 2014, 06:30:59
  • หน้าแรก
  • ช่วยเหลือ
  • ค้นหา
  • เข้าสู่ระบบ
  • สมัครสมาชิก

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น รายการ live! เจาะลึก Mazda CX-5 SKYACTIV SUV! //  (อ่าน 4885 ครั้ง)
TOYD
The coup
Hero Member

TODY.NOKLEK.XOXO :3

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:21:01 »

ใครๆที่รอบทความ Tokyo Motor Show หรือ First Impression ใหม่จากพี่จิมมี่ ชมรายการ live! จาก The Coup Channel ไปพลางๆก่อนได้นะครับ
งวดนี้เก็บภาพงานเปิดตัว Mazda CX-5 มาให้ชมกัน ถึงจะเปิดตัวมาสักพักแล้วแต่ได้เห็น CX-5 ในมุมมองแบบ The Coup Channel รับรองว่า
ไม่เหมือนกับที่เคยเจอกันมาแน่ๆครับ ฮ่าๆ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6929:The-Coup-Channel-live-เจาะลึก-เปิดตัว-NEW-Mazda-CX-5-SKYACTIV-SUV&catid=95:live&Itemid=165

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย และขอบคุณที่รับชมครับ

Pluem_411
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:42:20 »

เอาล่ะคับระหว่าง ลำยอง กับ Live จะดูอะไรดีล่ะทีนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

DoctorPop
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:47:47 »

วันก่อนเจอคันจริงๆ ดูเท่มาก

beeday
Sr. Member

ibbb3@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 20:49:50 »

เจ้ย~ มาตอนนี้ ลำยองไว้ดูย้อนหลังก็ได้ ฮึ่ย~!!

___LOFT
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 21:00:19 »

แอบผิดหวังกับวัสดุภายในบางจุดและบองรองนั่งด้านหลังครับ นอกนั้นผมว่า Perfect !!

สงสัยนิดนึงครับ ... Intro รายการนี่จะยังเป็นคุณตอยกับคุณกล้วยต่อไปหรอครับ ?

Heiliott
Sr. Member

Life is a Highway

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 21:07:10 »

ชมแล้ว ขอบคุณครับ

Coat145
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 21:17:52 »

ดูลำยองเเปปครับ...เดียวเข้ามาดูนะครับ อิอิ

Nlight
Sr. Member

พิมพ์ผิดประจำ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 22:05:54 »

มาสด้าจะโกธรผมมัียครับ

ผมว่ามันเหมือน หมูน่ารัก กว่าเสือซุ่ม ซะอีก ยิงฟันยิ้ม

nudragon
Hero Member

MT Mania!!

nu_dragon@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 22:11:41 »

ดูแล้วครับ ฮามาก ได้อะไรเยอะเลย

sith(สิทธิ์)
Hero Member

รถคือสิ่งที่พาหาจุดหมาย อย่าไปยึดติดมากไปจนต้องด่ากันแค่ใช้ต่างยี่ห้อ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 22:33:24 »

ผมว่าcx5 ด้านหลังทำชั้นวางของให้ลึกลงไปอีกน่าจะดีกว่านี้
แล้วยางอะไหล่น่าจะเอาไว้ใต้ท้องรถรึไม่งั้นก็เอายางอะไหล่แบบเล็กๆ เป็นยางฉุกเฉินเพื่อเพิ่มพื้นที่เก็บของน่าจะดีกว่านี้
เบาะหลังชันไปนะผมว่า เหมาะแก่การนั่ง2เบาะหน้ามากกว่า
รึไม่งั้นก็เหมาะกับการนั่งเดินทางไม่ไกลมาก สงสัยที่ยาวๆจะเป็นหน้ารถบริเวณห้องเครื่องมากกว่า พื้นที่โดยสารจริงๆไม่ได้เยอะเท่าไหร่
โดยรวมผมว่าเป็นรถsuv ที่เหมาะกับการขับแค่2-3คนมากกว่า
ขับสนุก ทัศนวิสัยดี ด้านหลังดูอึดอัดนะผมว่า ขนาดนั่งไม่นาน

isuzu dragon eye 4*4/vios gen1/bt50/mazda2/vigo champ/bt-pro/triton /isuzu all new/mirage /bmw x3dขายกินหมดละ
ปัจจุบัน ฮอนด้าเวฟไอสิครับ ประหยัดสุด

PREM
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 00:12:01 »

ผมว่าcx5 ด้านหลังทำชั้นวางของให้ลึกลงไปอีกน่าจะดีกว่านี้
แล้วยางอะไหล่น่าจะเอาไว้ใต้ท้องรถรึไม่งั้นก็เอายางอะไหล่แบบเล็กๆ เป็นยางฉุกเฉินเพื่อเพิ่มพื้นที่เก็บของน่าจะดีกว่านี้
เบาะหลังชันไปนะผมว่า เหมาะแก่การนั่ง2เบาะหน้ามากกว่า
รึไม่งั้นก็เหมาะกับการนั่งเดินทางไม่ไกลมาก สงสัยที่ยาวๆจะเป็นหน้ารถบริเวณห้องเครื่องมากกว่า พื้นที่โดยสารจริงๆไม่ได้เยอะเท่าไหร่
โดยรวมผมว่าเป็นรถsuv ที่เหมาะกับการขับแค่2-3คนมากกว่า
ขับสนุก ทัศนวิสัยดี ด้านหลังดูอึดอัดนะผมว่า ขนาดนั่งไม่นาน

ยางอะไหล่เป็นแบบเล็กอยู่แล้วครับ 185/80 R17

'09 Nissan Teana 200XL          '14 Mazda CX-5 2.5 S
'13 Honda CR-V 2.4 EL 2WD    '14 Honda Freed E
รีวิว: Mazda CX-5 vs Honda CR-V

sith(สิทธิ์)
Hero Member

รถคือสิ่งที่พาหาจุดหมาย อย่าไปยึดติดมากไปจนต้องด่ากันแค่ใช้ต่างยี่ห้อ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 06:49:02 »

ยางอะไหล่เป็นแบบเล็กอยู่แล้วครับ 185/80 R17
ถ้าขนาดนี้ผมว่าไม่เล็กนะครับ ยังใหญ่อยู่  ยิงฟันยิ้ม

isuzu dragon eye 4*4/vios gen1/bt50/mazda2/vigo champ/bt-pro/triton /isuzu all new/mirage /bmw x3dขายกินหมดละ
ปัจจุบัน ฮอนด้าเวฟไอสิครับ ประหยัดสุด

nl2br
Full Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 07:06:43 »

พาแฟนไปนั่งข้างหลังดู บอกว่า เบาะหลังชันยังกะ mz2 เลย

JOSE` M.
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 18:07:03 »

ขอบคุณค๊าบ

Barcelona Catalunya

หน้า: [1]
พิมพ์