ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ตุลาคม 22, 2014, 06:58:32
  • หน้าแรก
  • ช่วยเหลือ
  • ค้นหา
  • เข้าสู่ระบบ
  • สมัครสมาชิก

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็น ระหว่าง ปาเจโรสปอร์ต กับ อินโนวา ครับ.  (อ่าน 10489 ครั้ง)
denudatum
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:41:46 »

ก่อนอื่นด้วยความที่ไม่อยากให้กระ่ทู้มีมากและตกไว ผมเลยเอาคำถามนี้ไปแทรกในกระทู้ ปาเจโรสปอร์ต ข้างล่าง แต่มีคนใ้ห้ตั้งกระทู้ใหม่เลย..ก็เลยต้องมาตั้งคำถามยังงี้..ต้องขอโทษ จขกท.ข้างล่างอีกทีครับ..ที่เสียมารยาท.

ตัวเลือกที่ 1 ปาเจโรสปอร์ต ผมเลือกตัว 2WD ตัว GT ผมลองไปนั่ง แล้ว.รู้สึกว่า แคบ ไปซักหน่อย..แถว 2 แฟนนั่ง ก็รู้สึกว่าแคบ แถว 3 คงเป็นเด็กๆนั่ง ไม่ต้องพูดถึง..แต่โดยรวม พอรับได้..
ตัวเลือกที่ 2 คือ อินโนวา ยังไม่ได้ไปลองนั่ง แต่ไม่ทราบเรื่องการใช้งานจริง และ คุณจิมเองก็ไม่ได้ ทดสอบ..แต่มองว่าในอนาคต เครื่องเบนซิน สามารถติดแก้สได้..
ตัวเลือกที่ 3 เป็น ฮุนได H1  แต่มองว่า ใหญ่เทอะทะ ไปหน่อย..ยุ่งยากเรื่องที่จอด..ตัดออกก่อน

อยากถามเพื่อนๆ ผู้รู้ ในห้องนี้ซักหน่อยครับ.ว่าระหว่าง  ปาเจโรสปอร์ต กับ อินโนวา  มีความคิดเห็นยังไง

ครอบครัวผม มี แม่ที่อายุมาก ปวดหลัง ปวดเข่า แฟนผม ลูกเล็กๆ 2 คน รวมผม เป็น 5 คน เดินทางบ่อยๆ.

วันนี้ จะลองไปนั่ง เจ้าิอินโนวา ดู ว่าเป็นยังไง..

ผมเคารพทุกความคิดเห็น  ขอบคุณนะครับ.

prai
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:05:48 »

ปาเจฯ ไม่มั่นใจว่าคุณแม่คุณจะขึ้นลงลำบากหรือเปล่า เพราะมันสูงอยู่
อินโนฯ ผมว่านั่งไม่ค่อยสบายแฮะ
H1 อันนี้ดูเหมือนจะโอเคสุด กำลังวังชาใช้ได้ แต่สูงไปหน่อยหาที่จอดรถในอาคารยาก

l3ank
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:14:40 »

ปาเจโร สูงไปขับ ห้องโดยสารแคบไปนิด ผมว่าไม่เหมาะกับผู้สูงอายุครับ

อินโนว่า ที่บ้านมีทั้งดีเซลและเบนซิน ห้องโดยสารกว้างขวางครับ นั่งสบายครับ
แถวหลังผู้ใหญ่นั่งก็ได้ครับ แต่ตอนนี้มีขายแค่เบนซินกินน้ำมันมากถึงมากที่สุดครับ
แต่ถ้าจะเอาไปติดแก๊สแนะนำครับ เพราะนั่งได้ตั้งแต่เด็กยันผู้ใหญ่

ฮุนได H-1 อันนี้ไม่ทราบครับ

Nioka
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:25:41 »

PJS ผมไม่เคยลองนะ

ตอบ อินโนวาละกัน

ผมเป็นคนตัวสูงขายาว 180 หนัก 70กว่าๆ

ผมนั่ง อินโนว่า แถว 2 ไม่สบายเลย แถว3 ไม่ต้องพูดถึง แถวหน้าพอรับได้

ยิ่งได้เป็นคนขับ ยิ่งไม่ชอบใหญ่ มันดูไม่สบาย ยังไงก็บอกไม่ถูก

สรุปคือ ให้ขับก็ไม่ชอบให้นั่งก็ไม่ไหว สรุปแบบนี้จะใจร้ายเกินไปป่าวไม่รู้

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ คนที่ตัวเล็กอาจจะสบายกว่าผมก็ได้

7777777
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:30:40 »

ใช้ปาเจโรตัว2010 2.5GTอยู่ครับ

แถวสองติดเข่าไปนิดนึงจริงๆครับ ถ้าอยากให้สบายต้องเลื่อนแถวหนึ่งไปอีกครับ

แถวสามคุณแม่เคยนั่ง บอกว่าสบายกว่าแถวสองอีก (แต่ไม่เคยลองระยะไกลครับ)

การขึ้นลงลำบากครับ เพราะไม่มีที่จับเวลาขึ้น ต้องจับที่โหนอย่างเดียว(ซึ่งไม่แนะนำ เพราะเค้าไม่ได้ดีไซน์มาเพื่อให้โหนตัวเวลาขึ้นครับ)

เรื่องเสียงเครื่องตัว2011เงียบกว่าเห็นได้ชัดครับ

แต่ข้อดีคือ พวงมาลัยมั่นคงมาก ช่วงล่างที่ความเร็วสูงค่อนข้างไว้ใจได้ครับ

พับเบาะแบบได้ใจมาก คุ้มค่าพื้นที่สุดๆ

แต่เรื่องความสะบายยังไงก็มีความรู้สึกคล้ายนั่งรถกระบะอยู่ดีครับ เพราะรถสูงด้วย มีโยนซ้ายขวากับโช๊คตัวปกติที่ให้มา

ส่วนinnovaไม่เคยลองครับ เพราะไม่ชอบรูปทรงมันเลย แต่ยังไงขอให้ได้ตัวเลือกที่ถูกใจที่สุดนะครับ

แถมนิดนึงครับเรื่องปัญหาปาเจโรที่คนพูดถึงกัน

ผมค่อนข้างโชคดีมากๆครับ ที่ไม่ค่อยได้มีปัญหาอะไรอย่างที่เค้าพูดๆกัน

โช๊คไม่พัง หมาไม่หอน(ดังจนเกินไป) ฝ้าไฟหน้าไม่มี เพาเวอร์ยังไม่รั่วครับ ยิ้มเท่ห์

keng.
Hero Member

ฅ.ฅนรักรถ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 10:47:36 »

ถ้ามีคุณแม่ที่อายุมาก ปวดหลัง ปวดเข่า
ผมแนะนำว่า Innova เถอะครับขึ้นลงสะดวกกว่า Pajero
แล้วถ้าอนาคตคิดจะติดแก๊สก็คงต้องเป็น Innova อีกล่ะครับเพราะเป็นเครื่องเบนซิน
ส่วน H-1 ผมว่ามันนั่งสบาย ขับสนุก แต่คันมันใหญ่เกินไปครับ
ขนาดตอนผมไปลองขับแค่ถอยเข้าที่จอดยังกะระยะลำบากเลยครับ

J!MMY
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 11:59:11 »

ปัญหาก็คือ

รถดี แต่ขึ้นลงลำบาก (สำหรับสมาชิกในบ้าน)
รถที่ไม่ดีเท่าไหร่ แต่ขึ้นลงง่าย
รถดี ขึ้นลงง่าย ตัวรถก็ใหญ่เกินไป...

ถ้าเช่นนั้น มอง CR-V รุ่น 2.0 ขับหน้า ดีกว่าไหมครับ? เข้าออกง่ายแน่ๆ เบาะคู่หน้า โอเคแน่ แต่เบาะหลัง จะแข็งไปหน่อย
นั่งได้ 5 คนพอดี ไม่เช่นนั้น ก็ Captiva ซึ่งผมว่า มันก็จะแพงไปสำหรับคุณอีกแน่ๆ

Commander Cheng
Moderator
Hero Member

Long live M/T

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:21:49 »

CRV ช่วงล่างหลังสะเทือนไปหน่อย พ่อผมนั่งยังบ่นครับ Pajero Sport อาจขึ้นลงยาก แต่ช่วงล่างสบายก้นกว่า

- //'92 NX Coupe B13//08' Tiida E20

Twitter: @PanPaitoonpong

udis
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:36:06 »

การขึ้นลงลำบาก ผมว่ามันช่วยยืดเส้นยืดสายสำหรับคนมีอายุครับ
แต่การนั่งสบายภายในรถผมว่าสำคัญกว่ามาก

ตอนขึ้นลงไม่กี่วินาที แต่นั่งในรถเป็นนาที เป็นชั่วโมง
นั่งไม่สบายผมไม่เลือกครับ รถที่หลับสบายตลอดทาง มีไม่เยอะนักครับ

denudatum
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 12:55:23 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ..ผมจะเอาทุกความคิดเห็น เป็นตัวตัดสินใจ..

มีอีกตัวนึงที่ เอาไว้เป็นตัวสุดท้ายจริงๆ คือ สเปซ วากอน ของ มิตซูฯ  แต่ว่า ราคาแพงซะเหลือเกิน..55

ขอบคุณนะครับ.

patzahut
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 13:01:30 »

อยากเสนอให้เลือกเป็นรถเก๋งแทนครับ ขึ้นลงง่าย แถมนุ่มอีก Lancer EX 1.8 หรือ Teana 2.0 แล้วจับติดแก็ส ยิ้มกว้างๆ

HIGHSEA
Sr. Member

ชีวิตนี้ขาดความแรงส์...ไม่ใด้...

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 13:12:05 »

คือ สเปซ วากอน ของ มิตซูฯ  แต่ว่า ราคาแพงซะเหลือเกิน..55 ขอบคุณนะครับ.
ลองไปดูก่อนสิครับ มันออกมานานแล้วก็จริง แต่ผมว่ามันยังสวยอยู่ครับตอนนี้เห็นในโฆษณาใน น.ส.พครับ
ที่ชอบคือออฟชั่นเพียบเลย มี TV 2 จอ เด็กๆชอบแน่และไม่สูงเกินไป ผมออก ตจว ก็เห็นบ่อยครับ
ส่วนเรื่องราคาน่าจะคุยกันใด้ ถ้าไม่ใด้ค่อยว่ากันใหม่ ผมไม่แน่ใจคุณ J!MMY มีรีวิวรึเปล่า
แต่ที่แน่ๆไปดูทั้งครอบครัวเลย แล้วลงมติเลยครับ

คุณเคยถามตัวเองบ้างใหมว่า......คุณขับรถได้   หรือ.....คุณขับรถเป็น

boykung
Hero Member

ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 13:32:29 »

spacewagon มีรีวิวที่เวปเก่านะครับ ลองหาอ่านดูได้

ผมว่ามันเป็นรถที่ดีที่สุดรุ่นหนึ่ง ของmitsubishi เลยครับ

อายุรถผม 6ปีแล้ว ยังกินน้ำมันเหมือนเดิมจากวันแรกที่ออกรถเลยแหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Mercedes Benz E250CDI 2011
Hyundai Grandstarex 2012
Kia Rio  2013
Volvo XC60  2013

Volvo Generation Thailand

udis
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 17:01:26 »

spacewagon มีรีวิวที่เวปเก่านะครับ ลองหาอ่านดูได้

ผมว่ามันเป็นรถที่ดีที่สุดรุ่นหนึ่ง ของmitsubishi เลยครับ

อายุรถผม 6ปีแล้ว ยังกินน้ำมันเหมือนเดิมจากวันแรกที่ออกรถเลยแหละ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เคยนั่งแถวสาม สบายมากๆ ไม่เวียนหัวด้วย รถใหญ่กว้างมากเลยเครื่องใหญ่ พลอยกินน้ำมัน
ชอบเหมือนกัน แต่ผมขับคนเดียวตลอด เลยไม่เลือกตัวนี้ครับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

boykung
Hero Member

ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 22:47:46 »

แต่ผมเลือกคันนี้ ขับคนเดียวมาตลอดยันตอนนี้เลยแหละ ยันมีแฟนก็ค่อย2 นานๆเพื่อนครบก็6   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพราะผมว่ามันประหยัดกว่าคันเก่า cefiro a33 v6 3000cc. คันนี้ละลายน้ำมันทิ้งชัดๆ

Mercedes Benz E250CDI 2011
Hyundai Grandstarex 2012
Kia Rio  2013
Volvo XC60  2013

Volvo Generation Thailand

LimitedEdition
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 07:26:57 »

Wish ST3 มันยังมีขายอยู่มั้ยอ่ะครับ
น่าจะเป็นตัวเลือกที่กลมกล่อมที่สุด

รถไม่สูง เบาะนั่งสบายหน่อย แถมได้ช่วงล่างที่ทำมาเป็นรถนั่ง
ไม่ใช่รถกระบะดัดแปลง น่าจะนั่งสบายกว่าครับ

J!MMY
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:38:14 »

Wish เขาเลิกผลิตไปแล้วอะเนย

rchai24
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:09:45 »

สนับสนุน H1 ครับ..
ผู้ใหญ่และเด็ก.. นั่งสบายอย่างแรง..

แนะนำไปลองนั่งทั้งครอบครัว ลองขับดู ลองเร่ง ลองเลี้ยวให้สุด.. วงเลี้ยวแคบได้ใจนะ สำหรับ H1

รูปร่างเหมือนจะไม่คล่องตัว แต่จริงๆค่อนข้างคล่องตัว..

ที่บ้านพ่อแม่เข้าขั้น รักเลย.. สำหรับ H1.

ไงก็ขอให้ได้รถถูกใจนะครับ
 ยิ้ม

methus zaa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:25:17 »

อินโนว่าก็ดีนะครับ

udis
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 21:43:49 »

Wish เขาเลิกผลิตไปแล้วอะเนย

แล้ว Inova จะเลิกผลิตแบบ Wish หรือเปล่าครับ
มีคนเคยถามผมเหมือนกันว่าทำไมไม่ออก Wish ผมก็ได้แต่บอกว่ารถไม่ใช่แบบที่ชอบ
ไม่ได้บอกว่าเลิกผลิต (กลัวเค้าหมายถึงมือสองและกลัวเขาเสียหน้า เค้าผู้ใหญ่กว่าเยอะครับ)

หน้า: [1]
พิมพ์