มาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพง กันดีกว่าครับ

<< < (2/8) > >>

Ruksadindan:
โห ทั่วไทยเลย ในฐานะที่ผมยังอ่อนประสบการณ์คงมารับฟังไว้เฉยๆครับ
เคยทานสเต็กสระบุรีนิดหน่อย บนถนนมิตรภาพ บอกระยะไม่ถูก ฮ่าๆ

มึน!!:
มีแต่ร้านประจำ จังหวัดล่ะที่ เอาที่สุดยอด ราคาถูก อร่อยมากๆๆ ร้านชาวบ้าน

ชื่อร้าน "เพชรในรู" >ชื่อร้านผู้ว่าตั้งให้ ;D

อยู่ข้างรั่วกองบิน 5 จังหวัดประจวบ !!! ใครผ่านขอให้ไปลอง

name.mm:
อ้างจาก: Ruksadindan ที่ พฤษภาคม 01, 2011, 13:07:48

โห ทั่วไทยเลย ในฐานะที่ผมยังอ่อนประสบการณ์คงมารับฟังไว้เฉยๆครับ
เคยทานสเต็กสระบุรีนิดหน่อย บนถนนมิตรภาพ บอกระยะไม่ถูก ฮ่าๆ

ใช่ร้าน เทพประทาน ตรงมวกเหล็กรึเปล่าครับ (ที่มีเครื่องบินอยู่หน้าร้าน)

dsเด็กป้อมsc:
ร้านบ้านสเต๊ก - อยู่เส้นถ.ราชพฤกษ์ ครับ (มาจากวงเวียนใหญ่ ผ่านร.พ. พญาไท3 ชิดขวาเตรียมเลี้ยวครับ) ร้านจะอยู่ใกล้ๆกับเจียงลูกชิ้นปลา  ใครชอบสเต๊กแนะนำครับ ได้กินแบบเต็มปาก เต็มคำ ในราคาที่สบายกระเป๋า นอกจากนั้นยังมีอาหารประเภทอื่นด้วยครับ เช่น อาหารตามสั่ง สั่งได้ทั้งแบบราดข้าว และ กับข้าว

ส้มตำ(ไม่มีป้ายร้าน) - จากร้านบ้านสเต๊กวิ่งต่อมาจนถึงแยกใต้สะพาน เลี้ยวซ้ายครับ จากนั้นตรงมาอีกหน่อย ร้านจะอยู่ใกล้ๆ กับคลินิครักษาสัตว์ เห็นซอยจรัลวิลล่า13 ก็จอดเลยครับ ส้มตำร้านนี้ไม่หวงเครื่องครับ รสชาติถึงใจ ใครชอบส้มตำ ไก่ย่าง แนะนำครับ แถมราคาไม่แพงด้วย

เชียงราย (แนะนำเฉพาะร้านที่อยู่ระแวกม.แม่ฟ้า นะครับ :P)

ร้านครัวบ้านอาจารย์ - อาหารจานเดียว หรือ สั่งแยกเป็นกับ กับเมนูอาหารเยอะมาก ประมาณ 98 รายการ(เพื่อนว่าจัดนั่งนับ) รสชาติดีครับ สะอาด ราคาไม่แพง และไม่ใส่ชูรสครับ

ร้านกระต๊อบ - อยู่ซอยลาดพร้าว หน้าซอยเป็นร้านขายสุราต้าร์ อีกด้านเป็นชายสี่หมี่เกี๊ยว ซอยจะอยู่ตรงข้ามตลาดฟ้าไทย  เลี้ยวเข้าซอยนี้ครับ และตรงเข้ามา ร้านจะอยู่ตรงสามแยก ร้านนี้อาหารรสชาติดีครับ สะอาด และไม่ใส่ชูรส ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับคุณภาพ แต่ถ้าเน้นปริมาณไม่แนำนำครับ และ ถ้าหิวจัดก็ไม่แนะนำเพราะ ทำช้ามาก ทำทีละจาน และทำนานครับ

เอาแค่นี้ก่อนละกันครับ นึกไม่ออกละ 555

FyGI:
กระทู้นี้ แจ่ม มากสำหรับคนชอบเที่ยวอย่างผม

เวลาไป ตจว. ทีไร ไม่กล้ากินตามร้านสักเท่าไหร่

เหมือนรู้หน้าไม่รู้ใจ เดินเข้า 7-Eleven ชัวร์กว่า

อย่างน้อย EZGO ก็ไม่ทรยศผม

งั้นผมแนะนำใน กทม. โซนย่าน บางกะปิ มั่งนะครับ

1. ตำแหลก - เหมาะสำหรับคนชอบอาการ อีสาน ส้มตำ ลาบ น้ำตก รับรองนัวครับ

อยู่เยื้องๆ กับ Tops สุขา 3 ประมาณซอยรามคำแหง 94-96

2. ร้านโกยซีหมี่ - คนชอบอาหารเหลาต้องไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง เหลาแบบโฮมเมด

รสชาดถูกปากถูกคอ เมื่อได้ชิมแล้วจะไม่เชื่อว่าร้านเล็กๆ ห้องเดียวจะทำได้ถึงขนาดนี้

พ่อครัวเป็นกุ๊กจากภัตตาคารจันทร์เพ็ญ อาหารแนะนำ ผัดหมี่ซัว, โกยซีหมี่, ข้าวผัดคะน้าปลาเค็ม ฯลฯ

ร้านอยู่ในหมู่บ้าน เสนา 84 แฮปปี้แลนด์ เข้าหมู่บ้าน เลยซอยแรกขวามือ นับไปหลังที่สามครับ

แต่หาที่จอดรถยากหน่อยนะ

3. ราดหน้าเอ็มไพร์ - ชื่อเสียงโด่งดัง แต่หาทานในรสชาดต้นตำรับยากเต็มที แต่ร้านนี้รับรอง

ถ้าใครเคยทานราดหน้านายเคี้ยงเอ็มไพร์แท้ๆ จะว่าเนี่ยแหละรสชาดที่คุ้นเคย

ร้านอยู่ในตลาดอินทรารักษ์ ซอยขาออก อยู่ตรงหัวมุมที่จอดรถพอดี

4. โกบู๊รสซิ่ง - ชื่อนี้ไม่ต้องมีคำบรรยาย ทำก๋วยเตี๋ยวโดยใช้เตาถ่าน หอมกรุ่น

ต้นยำใส่ไข่ สุโค่ย ร้านอยู่ใน ตลาดการเคหะแห่งชาติ เปิดขายตลอดวัน

ช่วงเย็นคนจะเยอะเป็นพิเศษ ต้องยืนรอกันเลยทีเดียว แต่ขอเตือนใครธาตุไม่แข็งทานเข้าไป

มีต้องถามหาห้องน้ำเกือบทุกราย รวมทั้งผมด้วย 555

5. สเต็ก BKK - สำหรับคนชอบสเต็กรสชาดดีราคาสมเหตุสมผล หรือผู้ที่ขี้เกียจไปต่อคิว Sizzler ให้เมื่อยตุ้ม

คุณได้ทานสเต็กรสชาดดี ในราคาที่จ่ายถูกกว่า Sizzler 50%

เมนูโปรดผมคือ ลาบไก่กรอบ ใช้เนื้อสันในใก่ทั้งชิ้นหั่นแล้วเอาเครื่องลาบที่ปรุงไว้ราดใส่ อร่อย.....

ชามะนาว ใช้ของ Nestle กับพันช์รสชาดเหมือนของ Shabu Shi เปี๊ยบเลย

ร้านนี้อยู่ก่อนถึง Tops สุขา 3 เยื้องๆ กับ ตำแหลก ครับ มี Wifi ฟรีให้เล่นด้วย

ถ้าผ่านมาแถวนี้ แนะนำให้เข้าแฮปปี้แลนด์จากทาง ถ.นวมินทร์ จะมีร้านอร่อยหลายร้านครับ

อาทิ ก๋วยเตี๋ยวปลา TV3, ราดหน้าบ้านบดินทร์ หรือข้าวมันไก่ข้างๆ 7-Eleven

อาจจะมีอีกหลายร้านที่ไม่ได้กล่าวถึง อาจจะอร่อยมากน้อยแตกต่างกันไป

ตามลิ้นและรสชาดของแต่ละครครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว