ไปลอง all new d-max 2.5VGS hilander 2Doorรุ่น Z DVDเกียร์ธรรมดาที่ศูนย์มาแชร์คับ

<< < (2/3) > >>

Defender 110:
อ้างจาก: LaTeX ที่ พฤศจิกายน 13, 2011, 00:20:03

พ่อผมต้องการ เครื่อง2.5 เกียร์ธรรมดา ยกสูง 4ประตู สงสัยจะจบที่z-dvdนี่แหละครับ
เพราะเครื่อง2.5เกียรธรรมดาไม่ยอมทำรุ่นz-prestigeที่ผมอยากได้เพราะออปชั่นจัดเต็มมากเลย

เห็นด้วยครับ HR 2.5 Z-Prestige ดันมีแค่ 5AT หากคิดดูว่าใส่ออปชั่นตัว Z-Prestige ทั้งหมดให้ 5MT ยังไงๆ ก็ต้องบวกเพิ่มอีกอย่างน้อยๆ 35,000 บาท ราคาก็จะเป็น 833,000 บาท
    เทียบดู
         HR 2.5 VGS Z DVD                           798,000
         HR 2.5 VGS Z-Prestige Navi              833,000
         HR 2.5 VGS Z-Prestige Navi A/T        869,000

เดาล้วนๆครับ

anuch:
อ้างจาก: joeyote ที่ พฤศจิกายน 13, 2011, 07:42:08

อ้างจาก: LaTeX ที่ พฤศจิกายน 13, 2011, 00:20:03

พ่อผมต้องการ เครื่อง2.5 เกียร์ธรรมดา ยกสูง 4ประตู สงสัยจะจบที่z-dvdนี่แหละครับ
เพราะเครื่อง2.5เกียรธรรมดาไม่ยอมทำรุ่นz-prestigeที่ผมอยากได้เพราะออปชั่นจัดเต็มมากเลย

ไม่ทราบว่าdvdเคนวูดกับของอิซุซุเองต่างกันเยอะมากมั้ยครับ เช่นแง่ของเสียง ภาพ ความสะดวกการใช้งาน

เท่าที่อ่าน ตามโบรชัวร์ ต่างกันแค่ตรงฟังก์ชั่นนิดนึง
คือ ของ Kenwood จะมี i-Genie Navi มาให้ มีบลูทูธ(อันนี้ไม่แน่ใจว่า Isuzu DVD มีให้ด้วยรึป่าว)

แต่ที่ต่างกันชัดๆ น่าจะเป็น Sound System ของ Z-Prestige จะมีลำโพง 8 จุด ของ Kenwood มาให้ครับ

เท่าที่ทราบทุกรุ่นของ อีซูซุ มีบูลทูช ทุกรุ่นนะครับ ตอนเดียว แค็ป  และ 4 ประตู 

thanawat_ratasart:
ตรงเครื่องเสียงของอีซูซุ ที่เป็นขนาด 2 DIN ขึ้นไป(มีอยู่ 3แบบ) จะมีฟังค์ชันเชื่มต่อ hand free กับโทรศัพท์มือถือ และ USB ,Audio AUX ให้ครับ

Weetting:
ผมว่ามันอืดนะ ถ้าเทียบกับ ฟอร์ด ตัวปัจจุบัน  :-\

แต่เทียบกับ แพลตตินั่ม อาจจะแรงก็ได้มั้ง 

YenChar:
ตกลงว่า เจ้า 2.5 VGS ทำมาเพื่อความประหยัดใช่มั้ยครับ??

เพราะจากที่ดูๆ 2.5 ด้วยกันในตลาด เจอกับ Triton Navara หรือ Vigo 2.5 VN
ดูๆแล้ว สเปคเรื่อง 2.5 VGS ม้าน้อยกว่าพอสมควร
และคนที่ลองขับก็บอกๆกันว่าดึงไม่สะใจเท่าไหร่

แต่ก็ดีครับ ซื้อ 2.5 VGS 4ประตู เกียรออโต้ มาขับแทนเก๋งก็คงไม่เลว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว