คุณเชื่อเรื่องฤกษ์วันออกรถกันมากแค่ไหน

<< < (2/8) > >>

anavin:
อ้างจาก: l3ank ที่ ธันวาคม 28, 2011, 17:23:30

สำหรับผมเชื่อครับ

แต่มีวิธีแก้เคล็ดในการออกรถในวันที่ดวงเราชงมีหลายวิธีครับ
เช่นพี่สาวผมออกรถในวันเสือ(ตามปฏิทินจีน) ก็เตรียมเนื้อไปชิ้นนึง พอขับรถออกมา ก็หาที่โยนเนื้อชิ้นนั้นทิ้ง ก็เป็นอันจบ

คุณแม่ผมดูวันออกรถให้ทุกคันที่บ้านเลย

อย่างไรก็ตาม ถ้าอยากให้สบายใจก็สละเวลาก่อนขับรถสวดมนต์ซักบทสองบทก็ได้ครับ

แล้วก็ถือว่าเป็นการวอร์มรถไปในตัวด้วย ^^

ปล ถ้าเกิดปีเถาะ ก็ออกวันที่ 30 นี้ได้เลยครับ เพราะผมก็กำลังจะไปรับรถ 30 นี้เหมือนกันเวลาก่อน 10.00น.

โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านครับ

ผมเกิด 25/ กพ / 2532 ปีมะเส็ง อ่ะครับ พอจะช่วยดูๆให้หน่อยได้มั้ยครับ

chm0117:
เห็นหัวข้อกระทู้เลยเข้ามาบ่นหน่อย
รถคันปัจจุบันคันแรกที่ซื้อเอง ออกไม่ได้ดูฤกษ์ แฟนทักแล้วว่าน่าจะดูหน่อย
เดือนแรกยางซึม คงไปเหยียบที่สวนที่บ้าน
เดือนที่สองโดนหินกระเด็นตอนนี้ร้าวครึ่งบาน สั่งกระจกที่ศูนย์ปลาย พย ตอนนี้ยังไม่ได้เลย
หลังจากนั้นไปโดนรถที่ไหนไม่รู้ถอยมาชน
วันนี้ ไปเปลี่ยนเป็นป้ายขาว เลยเห็นว่าประตูหลัง กาบหลัง กันชน โดน ขูดดดดด
เซ็งมาก โทรไปหาหัวหน้าฝ่ายที่สนิทกัน บอกรถเค้าก็เคยโดนเหมือนกันตรงที่จอดรถเดียวกัน
สรุปเลยได้ที่จอดรถใหม่ใกล้ป้อมยาม
เซ็งจริงๆ รถสามเดือน โดนเกือบรอบคัน
คันหน้าจะออกกะดูฤกษ์แน่ๆ
ปล. หยุดปีใหม่ยาวว่าจะเอาไปพระท่านเจิมซะหน่อย

Iwata Kana 2.2XD:
ฤกษ์ตามฮวงจุ้ยไม่ค่อยสนครับ

จะสนตามฤกษ์ส่วนตัวมากกว่าครับ

eaowpj:
ผมก็มีข้อเสนอให้ลองเลือกหรือไม่เลือกก็ได้
1.ซื้อรถแล้วฝากไว้กับศูนย์ แต่เอาทะเบียนรถ และคู่มือปรจำรถไปด้วย ค่อยมาทำพิธีรับรถ (รถจะเป็นอะไรบ้างก็ไม่รู้เว้นแต่เซลล์รับปากว่าจะดูแลอย่างดี ถ้าคุณรู้จักเซลล์ดีว่าเป็นคนอย่างไร)
2.ให้เซลล์หรือเพื่่อนรับรถแทนแล้วไปฝากบ้านญาติหรือบ้างเพื่อนแล้วค่อนทำพิธีรับรถ (ถ้ามีที่เก็บดี ๆ ก็น่าสน)
3.บอกกับเซลล์ว่าปีนี้หมอดูทักว่าดวงไม่ดีห้ามขับรถแต่เมื่อพ้นปีใหม่แล้วดวงจะดีมาก (เซลล์จะรอได้หรือเปล่าก็ไม่รู้)
4.เลือกฤกษ์ธรรมดาไม่อัปมงคล แล้วค่อยไปเิจิมหรือทำพิธีกับพระ (เหมือนท่านข้างบน)
5.เลือกฤกษ์ธรรมดาไม่อัปมงคล ทำประกันภัยดี ๆ ก็หายห่วงครับ
ปล.คุณดูฤกษ์รับรถ แล้วคุณได้ดูสีรถ กับทะเบียนรถหรือยังครับ ถ้าไม่ดู ก็เลือกข้อ 5 แล้วกัน
 รถผมก็ดูฤกษ์รับรถ ดูสี ดูเลขทะเบียน แต่ก็มีเบียนดกับคันอื่นเบา ๆ 1 ครั้ง เจอกระถางต้นไม้ที่คนมาวางบนถนนตอนตี 5 สเกริต แม็ก โดนขอบสะพานนิดหน่อย แต่ที่สุดประกันและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณนับถือช่วยคุณด้วยได้ครับ  ;D

Tan Int:

ผมเชื่อปานกลางครับ

อย่าง Altis CNG นี่ออกวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ เวลา 9:09 น. อีกนะ ;D (25 พ.ย. 54)
มอ'ไซค์ ออกวันรัฐธรรมนูญ ( 10 ธ.ค. 54)

แต่ผมจะดูเองครับว่าวันไหนเหมาะครับ และก็ดูฤกษ์ยามเล็กน้อย..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว