ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กันยายน 02, 2014, 23:39:59
  • หน้าแรก
  • ช่วยเหลือ
  • ค้นหา
  • เข้าสู่ระบบ
  • สมัครสมาชิก

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: MK Shabushi HotPot ร้านสุกี้(ต้มๆ)ไหน ที่คุณคิดว่า ดีที่สุดครับ  (อ่าน 7177 ครั้ง)
YenChar
Hero Member

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 20:40:45 »

ไม่ใช่แค่ MK หรือ Shabushi หรือ Hotpot นะครับ
หมายถึงร้านอื่นๆด้วย

คิดว่าร้านไหน คุ้มที่สุดครับ

สำหรับการกินแบบ
- มาเป็นคู่
- มาเป็นทีม
- มากินโดยเฉพาะ เน้นปริมาณ
- สนุกสนาน เฮฮา+กิน

ส่วนตัวผม ชอบ Shabushi เพราะผมกิน MK แล้วรู้สึกไม่คุ้ม (เพราะกินแต่เนื้อสัตว์)
บวกกับที่ผมเล่นฟิตเนสบ่อยๆ ต้องกินเนื้อ กินโปรตีนเยอะๆ เวลาเข้าบุ๊ฟเฟ้แล้ว รู้สึกดี
Hotpot ก็ชอบ Sukishi ก็ชอบ

อยากทราบว่า ในความเห็นของทุกท่าน ร้านสไตล์ต้มๆ สุกี้ หรือชาบู แนวๆนี้
ร้านไหน คุ้มที่สุดครับ ในเรื่องราคาและคุณภาพ

porasit33
Sr. Member

sobit_por@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 21:01:02 »

shabu คุ้มสุดแล้ว (มั้ง) hotpot เหมือมากินลูกชิ้นลวก 55

6162002
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 21:11:40 »

ผมชอบ HotPot สุกี้ดั้งเดิม แบบเมื่อ 10 ปีที่แล้วอ่ะครับ เดี๋ยวนี้ผมว่าสู้ MK ไม่ได้ บุฟเฟ่ก็พอกินได้ แต่บุฟเฟ่นี่ก็ยังสู้ Shabushi ไม่ได้
แต่ Shabushi ผมก็ว่ากลางๆ ส่วนไอ่ที่แพงกว่านี้ ถึงจะอร่อย ผมก็รู้สึกว่ามันแพงเกินไป  *-* สรุป ไม่รู้สึกว่าร้านไหนคุ้มเลยครับ แต่ถ้าไปกันเยอะๆ ส่วนมาก Shabushi ครับ

*Zatan_p2*
Sr. Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:26:04 »

MK  ครับ  เสมอต้นเสมอปลาย    เคยไปกินแบบบุฟเฟ่  ก็ดีครับ    อันนี้ เหมากะ ครอบครัว  เป็นทีม  เพระาว่าคิดไปคิดมาถูกกว่าพวกบุฟเฟ่อีก 

Hotpot    เหมือน ร้านหมูย่างเกาหลีที่เอามาขึ้นห้าง   กินแค่ วันจันทร์/วันพุธเท่านัั้น   แล้วร้านที่ต้องสั่งโค้กลิตรมากิน  โครตแพงกว่าร้านที่เป็นแบบกด  

Shabushi   อันนี้ ดีกว่าHotPot นิดนึง    มีซูชิ  อะไรต่างๆนานา  ของก็ดีกว่า    อันนี้เน้นปริมาณ + เป็นคู่ครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:27:42 โดย *Zatan_p2* » บันทึกการเข้า

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

PKS8
Sr. Member

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:53:42 »

ผมกินแต่ COCA ครับ

MK หลังๆมานี่ แพงขึ้น โดยใช้วิธีราคาเท่าเดิมหรือสูงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่จำนวนชิ้นมันน้อยลงเยอะแบบเห็นๆเลยครับ

แล้วที่สำคัญ น้ำจิ้ม MK ผมไม่รู้ว่าเพราะผงชูรสหรือเปล่า กินแล้วหิวน้ำมากๆครับ

1997 A4B5 2.4 12V
1999 A6C5 2.4 Tiptronic
2002 E39 523i Executive
2005 E60 525iSE

Chariot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 23:59:26 »

หมูกระทะ 129 บาทครับ 555+ เวลาผมไปกินทีไร ไม่ค่อยใช้กระทะปิ้งเลย ส่วนใหญ่จะใช้ต้มกินมากกว่า (ผมไม่กินเนื้อ จึงไม่ชอบย่างอยุ่แล้ว)
ข้อดีคือ ประหยัด ไม่จำกัดเวลา ข้อเสียคือ หัวจะเหม็นเสียลุคนิดหน่อย ไม่เหมาะกับไฮโซ 5555+

NONT4477
Hero Member

Let the SKYFALL

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 00:45:58 »

ชอบชาบู ชอบกินปูอัดกับเทม ยิงฟันยิ้ม
แต่ MK ก็โอเคครับ ยิงฟันยิ้ม

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

NINENOI
Hero Member

Nine & Knight

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:26:13 »

ผมชอบกินชาบูกะเอ็มเค แต่ชาบูไกลแล้วก็รอนานมาก จึงกินเอ็มเคเป็นประจำเลย ก่อนหน้านี้กินเดือนล่ะ 2 คร้งเลยเชียวแต่ตอนนี้มีลูกแล้วไม่ค่อยได้ไปเลย ล่าสุดก็ 2 สัปดาห์ก่อนครั้งแรกในรอบ 3 เดือน

ฤกษ์ใดไม่ดีเท่า เลิกประมาท

เรามักหาเหตุผลในการใช้เงินมากกว่าเหตุผลในการออมเงิน

สิ่งไหนที่เกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นดีที่สุดเสมอ

เป็นคนว่ายากแล้ว ฝึกจิตใจให้เป็นคนนั้นยากกว่า

NONT4477
Hero Member

Let the SKYFALL

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 17:56:44 »

ผมกินแต่ COCA ครับ

MK หลังๆมานี่ แพงขึ้น โดยใช้วิธีราคาเท่าเดิมหรือสูงกว่าเดิมนิดหน่อย แต่จำนวนชิ้นมันน้อยลงเยอะแบบเห็นๆเลยครับ

แล้วที่สำคัญ น้ำจิ้ม MK ผมไม่รู้ว่าเพราะผงชูรสหรือเปล่า กินแล้วหิวน้ำมากๆครับ
รายการอาหารของ MK ทุกอย่างไม่ใส่ผงชูรสครับ  ยิงฟันยิ้ม

ยกเว้นในน้ำซุปและน้ำจิ้ม  ยิ้มเท่ห์
รับรองว่าเพียบเลย ผมก็คอแห้งเหมือนกัน

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Goodgarden
Hero Member

คนที่ “ลืม” เรา มักเป็นคนที่เรา “ไม่เคยลืม”

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 18:08:53 »

ผมกินบ่อยสุดก็ Shabushi ส่วน MK น้อยมากอาจปีล่ะครั้งครับกับครอบครัว นอกนั้นก็มีร้าน IZAKAYA STADIUM ในซอยทองหล่อซอย 10 เป็นซอยเชื่อมระหว่างซอยทองหล่อและซอยเอกมัยร้านนี้ผมมากินกับเพื่อนๆบ่อยเหมือนกัน ผมชอบกินเทปันกุ้ง คุชิคัตสึชีส เทปันปลาหมึก แคลิฟอร์เนียมากิ ทาโกะยากิ และพวกชุดซูชิครับเป็นร้านที่อร่อยไปลองกันได้นะครับ  ยิ้ม

“เมื่อก่อน..สงสัยว่า ” ทำไม..รักแล้ว ต้องเจ็บ ” แต่ตอนนี้ สังสัยว่า ” ทำไมเจ็บ…แล้วยังรัก ”

WinniE
Sr. Member

TO THE WORLD BEST...K5

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 17:38:18 »

สำหรับผมแล้ว Shabushi ดีที่สุดครับ ยิ้มเท่ห์ แต่เสียดายผมอยู่ต่างจังหวัด(เชียงราย) ถึงจะมีเซ็นทรัลพลาซ่า แต่ดันไม่มี Shabushi แลบลิ้น มีแต่ Sukishi ที่เหมือนพยายามจะทำตัวคล้ายๆกับ Shabushi แต่ดันสอบตกตั้งแต่บริการยันหม้อไฟฟ้าเลย ลังเล
MK นั้นบ้านผมกินบ่อยมากกกกกก เดือนละ 3-4 ครั้ง บ่อยกว่า KFC ซะอีก ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Hotpot สำหรับผมก็โอเค อาหารเยอะดี(แต่คุณภาพตามราคา) แต่มีความรู้สึกว่ากินไปๆแล้วมันร้อนปากแปลกๆครับ

2003 Honda Accord G7 , 2007 Nissan Frontier Navara , 2003 Kia Carnival

ArmMoTo
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:05:21 »

ถ้าความชอบ ผมชอบ MK ที่สุดแล้ว

แต่ถ้าไปกับเพื่อน Shabushi อย่างเดียวเลยครับ (รอนานโฮกกก)

ไม่ได้กิน MK มาเป็นปีแล้วเนี้ยผม กินแต่ Shabushi  ลังเล

ผมเป็นคนกินไม่คุ้มเลย กินโน้นนี่นั่นหลายอย่าง แต่อย่างละนิดหน่อย

เลยกินบุฟเฟ่ไม่คุ้มเลย ที่ไปกินเนี้ยก็เพราะเพื่อนอ่ะ กินกับเพื่อน  ยิ้มกว้างๆ

off_033
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:27:09 »

สุกี้แบบหาได้ทั่วไปยังชอบ mk ที่สุดครับ

แต่ถ้าเอาอร่อย  ชอบสุกี้เรือนเพชร สูตรโบราณ  อร่อยกว่ามาก

DArkMaster
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 16:52:11 »

ผมชอบ Mk แต่แฟนผมชอบชาบูชิ เถียงกันไปเถียงกันมาสุดท้ายกินฟูจิครับ ยิงฟันยิ้ม

Appenzell Swiss
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 17:53:43 »

ถ้าไม่คิดว่า Shabushi เป็นอาหารญี่ปุ่น   ผมว่าไม่คุ้มเลยครับ
คุ้มสุดคือ MK แต่ จริงๆที่อยู่ในห้างตอนนี้มันเดิมๆ เบื่อแล้วครับ  คุณตันเคยบอกว่าตอนนี้คนต้องการอะไรใหม่ๆ จริงครับ เห็นด้วย!

สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

หน้า: [1]
พิมพ์