ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ธันวาคม 23, 2014, 05:46:45
  • หน้าแรก
  • ช่วยเหลือ
  • ค้นหา
  • เข้าสู่ระบบ
  • สมัครสมาชิก

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ Ford Ranger ครับ แต่เห็นปัญหาเรื่องศูนย์+ฟอร์ดไทยแลนด์แล้ว ลังเลเลย  (อ่าน 16158 ครั้ง)
saransaran
Jr. Member
**

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 15:48:25 »

ขับ D-Max มา บริการของแต่ศูนย์ถือว่าดีมาก อะไหล่ถูก รถอาจจะไม่ได้ดีมากมาย แต่ก็ประหยัดน้ำมัน

ไปเห็น Ranger มา ชอบมาก กินน้ำมันไปหน่อย แต่ที่ห่วงที่สุดคือ ศูนย์บริการ (นีโอพระราม 2) + ฟอร์ดไทยแลนด์ (ที่ทำเรื่องง่ายกลายเป็นเรื่องยาก ทำเรื่องยากเป็นเรื่องอิ๊บอ๋าย) + ราคาอะไหล่ ที่ค่อนข้างแพงกว่าชาวบ้าน ไม่มีของเทียบ

ไม่ทราบท่านใดมีประสพการณ์ใช้ฟอร์ดเรนเจอร์อยู่มั่งไหมครับ เรื่องอะไหล่มีปัญหาไหมครับ ผมควรจะเสี่ยงกับ Ranger ดีไหมครับ กะว่าจะใช้อย่างน้อย 8 ปี เป็นรถให้ลูกน้องขับ (ไม่ได้ขับเอง แต่เผื่อขับเองนิดหน่อย) หรือเล่นอีซูซุเหมือนเดิม ชีวิตก็ดีอยู่แล้ว

ปวดหัว......

NgoH
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:07:17 »

เอามาใช้งานอะไรครับ
ผมเคยใช้ OPEN CAB รถใช้ดีนะครับ อะไหล่ไม่พังง่ายหลอกครับ แสน2แสนโล เปลี่ยนถ้ายตรวจสภาพตามระยะ รถก็ผลิดในบ้านเรา อะไหล่แท้หาที่ศูนย์ อะไหล่เทียม หรืออะไหล่เทียบก็พอมี
แต่เรนเจอร์ตัวใหม่ผมยืนยันว่ามันขับดีมาก ดีกว่ากว่าดีแมกเลยหละ
ส่วนเรื่องกินน้ำมันไม่ต่างกันมากหลอกครับ มันอาจเกียวกับน้ำหนักตัวรถ แต่มันก็ได้อย่างอื่นแทน ความใหญ่ และโครงสร้างแข็งแกร่ง
ส่วนเรื่องบริการ อาจจะวิตกหรือไม่โดนใจ เนื่องจากทั่นเคยใช้เจ้าตลาดมา การบริการอาจแตกต่างกันได้ อาจรับไม่ได้ แต่ถ้าทั่นคิดแบบเปิดบ้าง ทั่นอาจผ่านมันไปได้

F&O
Hero Member

คนที่ “ลืม” เรา มักเป็นคนที่เรา “ไม่เคยลืม”

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:07:55 »

เหตุผลเดียวเลยครับที่ไม่แน่ใจใน Ford คือ ศูนย์บริการ แต่ถ้านับตัวรถอย่างเดียวผมว่าน่าใช้นะ
ตัวผมเองไม่เคยใช้ Ford เลยแนะนำอะไรไม่ได้มากแต่จากคนรอบข้างที่ใช้ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเจอปัญหา
ไม่รู้ว่าได้รถที่ดีผ่าน QC มาดีหรือศูนย์ดีก็ไม่รู้นะ ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้ารุ่นไหนแบบว่าโดนใจ
สุดๆแบบว่าอยากได้มากผมก็คงจะซื้ออ่ะนะ

“เมื่อก่อน..สงสัยว่า ” ทำไม..รักแล้ว ต้องเจ็บ ” แต่ตอนนี้ สังสัยว่า ” ทำไมเจ็บ…แล้วยังรัก ”

Sykes
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:11:55 »

เรื่องศูนย์ ถ้าหาศูนย์ดีๆใกล้บ้านได้ถือว่าผ่านแล้วคับ

เรื่องราคาอะไหล่อันนี้ไม่เคยเทียบเลยคับ ขอผ่านนะคับ

ของผมที่เคยขับมาเป็นตัว 2006 นะครับ มีตัว Open cab แล้วก็ Single cab อย่างละคัน
ใช้มาตอนนี้ก็หกปีแล้ว อยู่ที่แสนห้าหมื่นกิโลกว่าๆทั้งคู่คับ
รถยังไม่มีเสียจุกจิกเลยคับ เซอวิสตามระยะอย่างเดียว
ประหยัดน้ำมัน แบบไม่ขนของ เหยียบเนียนๆ ก็มี 16km/l

สำหรับ Ranger ใหม่ ผมก็ว่ามันเปลืองน้ำมันกว่าเดิม ไม่รู้จะเหมาะเอามาทำพาณิชย์หรือเปล่า
ถ้าถามผม ผมว่าเล่นรถตลาดอย่างเดิมก็ดีคับ

"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

saransaran
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:13:00 »

เท่าที่อ่านดู เจอปัญหาไม่เว้นแต่ละสัปดาห์เลยครับ ทั้ง

สีบาง (มาก)
กระบะไม่เท่ากัน
สลิงท้ายกระบะไม่เท่ากัน
สายไฟโผล่
มีแผ่นกันลมมั่ง ไม่มีมั่ง
แบตเตอรี่พัง
เกียร์พัง
พลาสติกเป็นรอยง่ายมาก (เป็นทุกคัน!!)
เดี๋ยว ๆ ก็มีไฟเตือน เสียงเตือนไม่มีสาเหตุ
ฯลฯ

รถคันตั้งหลายแสน ไหงปัญหาเยอะขนาดนี้

THEKHAM
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:16:45 »

เรื่องศูนย์ฟอร์ดนีโอพระราม 2 ใช้ได้อยู่นะ เท่าที่ผมสัมผัสมาปีกว่า ๆ

เข้าไปเคลมบ่อย  แลบลิ้น  

สิ่งที่น่ากลัวก็คือ ปัญหาของรถที่ผลิตออกมาจากโรงงานมากกว่า เเละัอะไหล่ช้า + คุณภาพด้วย

พูดง่ายๆ ชนหนักๆ ทีเนี่ย นั่งรถเมล์ยาว ๆ เลย

ผมมีเพื่อนคนนึงจอง Ranger ไป มันคุยกับผมว่า

"ทั้ง ๆ ที่กูก็รู้ว่าฟอร์ดเเม่ง ชื่อเสียสารพัีด ทั้งศูนย์ห่วย เเละ งานประกอบเเย่
 เเต่ทำไมกูห้ามใจไม่ได้สักที กูเลยจอง เเรนเจอร์ ตัว MT ไป"

ตกใจ

NineGap
Full Member

ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:22:33 »

"ทั้ง ๆ ที่กูก็รู้ว่าฟอร์ดเเม่ง ชื่อเสียสารพัีด ทั้งศูนย์ห่วย เเละ งานประกอบเเย่
 เเต่ทำไมกูห้ามใจไม่ได้สักที กูเลยจอง เเรนเจอร์ ตัว MT ไป"

ตกใจ

+100 เลยครับ (เพราะใจมันตรงกัน)  ยิงฟันยิ้ม

ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

saransaran
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:26:04 »

จะไม่คิดมากเลย ถ้าไม่ใช่รถที่ต้องวิ่งส่งของทุกวัน ยิ่งถ้ารออะไหล่นาน ๆ นี่ จบกันเลย

Fly to dream
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:34:54 »

เรนเจอร์ตัวเก่า 8 ช่องบ้านผมยังใช้มาได้ 11 ปีเลยครับ ไม่จุกจิกเลยตัวรถ เปลี่ยนคอมแอร์ไปครั้งเดียว

อีกอย่างตัวใหม่นี้มันออกมาหลายล็อตแล้วไม่มีปัญหาแบบตอนแรกที่กระบะเหลื่อม สลิงหย่อน แล้วครับ ลองดู BT50 เพิ่มไปด้วยก็ได้สีดำสวยดี แต่ T-6 ผมชอบเรนเจอร์มากกว่า  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

nudragon
Hero Member

MT Mania!!

nu_dragon@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 16:58:07 »

ก็เหมือนกับผู้หญิงแหละครับต้องดูใจกันดู  ยิงฟันยิ้ม

vuthtichai
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 17:01:39 »

ถ้าใครชอบ ford อารมณ์เดียวกับท่านบน ชอบหญิงสวย แรงๆ หน่อย พ่อแม่ไม่หวง ( ประมาณ ลาก่อนนะลูก เอาตัวรอดกันไป )
แต่ถ้าชอบ honda น่ารัก เรียบร้อย อยู่ในโอวาสพ่อแม่ ( ประมาณมีไรกลับมาหาพ่อแม่ได้เมื่อมีปัญหา )

ขำๆ นะครับ

Nioka
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 18:11:16 »

ผมมันคนรุ่นใหม่ครับ ใช้รถก็ศึกษาข้อมูลใน net หลง กับ ranger อยากได้มากด้วย

แต่ที่บ้าน ห้ามฟอร์ดเลยครับ เพราะเจอประสบการณ์เลวร้าย แบบว่าถ้าออกฟอร์ดนี่โดนบ่นโดนด่าตลอดเวลารวมญาติ

ผมก็ไม่โทษพี่ป้าน้าอานะครับ เพราะจากที่รับฟังเค้าก็ช้ำกับฟอร์ดมามากจริงๆ ไม่ใช่ไปฟังใครมาแล้วมาบอกเราว่าไม่ดี

แต่ที่เจอมันคือเจอกับตัวเจอกับครอบครัว เค้าเลยห้ามนะครับ

ทุกคนรู้ครับว่ารถฟอร์ดดี ผมก็รู้ พี่ป้าน้าอาก็รู้ เราๆท่านๆก็รู้ว่ารถมันน่าใช้ขนาดไหน แต่ที่น่าเหนื่อยใจก็ รู้ๆกันอยู่

chaipat004
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 18:44:07 »

เหมือนผมเลยครับ ผมเอง ชอบ fiesta มากๆ  แต่ยังไม่กล้าไปจองเลยครับ เพราะไม่รู้ว่าไปจองศูนย์ไหนถึงจะดี ศูนย์ไหนปัญหาน้อยสุด
ถ้าท่านใดแนะนำได้ รบกวนแนะนำทีครับ  บางทีหาข้อมูลจนเหนื่อยเลยอยากไปจอง jazz ไปซะ ปัญหาจะได้จบๆ

pladaek
Hero Member

FF1.5SMG

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 18:59:02 »

ประสบการณ์ตรงของผม ไม่ถูกกับรถฟอร์ดเอามากๆเลย.. ร้องไห้

รถขับดีมาก แต่การบำรุงรักษาและความทนทานของมันไม่ดีเอาซะเลย..
พาผมไปติดหล่มกลางป่า แล้วเกียร์โฟร์วิลพัง.. ติดแหง่ก.. ต้องโทรเรียกคนมาช่วยดึง..
หลังจากนั้นปัญหาเล็กๆน้อยๆก็ตามมาเรื่อยๆ โดยเฉพาะช่วงล่าง 
อะไหล่ก็ต้องรอ แถมราคาแรงกว่าชาวบ้านเขา..
แต่ศูนย์บริการ ตจว. ก็ยังพอใช้ได้..

ทุกวันนี้รถเพิ่งออกมาใหม่ อย่าให้ได้พังภายในปีสองปีนี้เลย ไม่งั้นรอนานแน่ๆ
อะไหล่ผลิตส่งโรงงานประกอบรถบางชิ้นก็ไม่รู้ว่าส่งทันหรือเปล่า.. เพราะรถตอนนี้ขายดีมาก ลังเล

ถ้าเป็นผม เล่นอิซูซุเหมือนเดิมครับ..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

chatcharwarn
Sr. Member

เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 19:40:32 »

ที่บ้านผมใช้Fiesta 1.4MT
Ranger ตู้กับข้าวรุ่นแรกก็ยังใช้อยู่

Ranger ใหม่ เห็นแล้วก็ว๊าววววววว.....

แต่ ก็ต้องหยุดคิดก่อน..... ว่าFiesta กับRanger ตู้กับข้าวมันก็เกิดมาจากAATที่เดียวกัน

ทำไมFiesta ต้องไปตั้งประตู 2รอบแล้ว (เสียงเปิดปิด 4บานไม่เหมือนกันเลย ปิดแปลกๆ เลยเอาไปศูนย์ เค้าก็ตั้งประตูใหม่ ตอนนี้เหมือนกันเป๊ะ) แต่Ranger 7ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

มานเกิดอะไรขึ้นกับการประกอบ การผลิตกันแน่?

1997 Mitsubishi L200 Strada Single Cab 2.5 MT.
2005 Ford Ranger Opencab 2.5 MT.
2006 Crocodile Bicycle 24" Single Speed.
2011 Ford Fiesta 1.4 MT.

Fly to dream
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 19:42:58 »

เท่าที่อ่านดู เจอปัญหาไม่เว้นแต่ละสัปดาห์เลยครับ ทั้ง

สีบาง (มาก)
สายไฟโผล่
เกียร์พัง
พลาสติกเป็นรอยง่ายมาก (เป็นทุกคัน!!)
เดี๋ยว ๆ ก็มีไฟเตือน เสียงเตือนไม่มีสาเหตุ
ฯลฯ

รถคันตั้งหลายแสน ไหงปัญหาเยอะขนาดนี้

บอกตรงๆว่าทุกอันก็จบหมดนี่ครับ แล้วไปดูบอร์ดอื่นดูที่เป็นรถใหม่เหมือนกัน แล้วจะรู้ว่าอันไหนแรง อันไหนไม่แรง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

tg
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 19:53:43 »

ถ้าห่วงเรื่องศูนย์บริการ ผมว่าเล่นรถเจ้าตลาดดีกว่า

adobe
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 19:53:56 »

ซื้อรถฟอร์ดนี่ มันอยู่ที่ใจ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

romeo2011
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 20:12:29 »

สีบาง (มาก)
สายไฟโผล่
เกียร์พัง
ฯลฯ

ยี่ห้อไหนบ้างครับที่ไม่มีปัญหาช่วยบอกผมหน่อย
ผมดูกระบะมาหลายยี่ห้อก็มีปัญหาทุกยี่ห้อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2012, 20:17:58 โดย romeo2011 » บันทึกการเข้า

NineGap
Full Member

ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 20:52:50 »

ซื้อรถฟอร์ดนี่ มันอยู่ที่ใจ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+100 อีกทีครับ (เพราะใช่เลย)  ยิงฟันยิ้ม

ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

pladaek
Hero Member

FF1.5SMG

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 20:57:49 »

สีบาง (มาก)
สายไฟโผล่
เกียร์พัง
ฯลฯ

บอกตรงๆว่าทุกอันก็จบหมดนี่ครับ แล้วไปดูบอร์ดอื่นดูที่เป็นรถใหม่เหมือนกัน แล้วจะรู้ว่าอันไหนแรง อันไหนไม่แรง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
ถ้าแรงในเรื่องปัญหาของตัวรถ ในสี่รุ่นที่เปิดตัวใหม่ เท่าที่ไปตามดูในคลับมาตั้งแต่เปิดตัวรถจนส่งมอบรถมา
มีเจ้าโคโลราโด้ครับ ที่เห็นในคลับเขามีปัญหาเยอะสุด.. ส่วนน้อยสุดก็เป็น BT-50 กับเจ้าหัวกระสุนนี่แหล่ะครับ ที่ไม่เสียงบ่นไม่เยอะ..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

eaowpj
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 21:24:41 »

ผมก็ไม่เคยใช้ฟอร์ดหรอกครับ แต่ถ้ากลัวเรื่องศูนย์บริการใกล้บ้านก็ลองไปแวะเยี่ยมชมศูนย์นั้นดูครับ ทั้งฝ่ายขายและถ้าเป็นไปได้ก็ส่วนช่างด้วยก็ดีครับ ส่วนเรื่องอะไหล่เทียมหรือเทียบนั้น แม้ฟอร์ดจะไม่ใช่รถเจ้าตลาดในประเทศไทยก็ตามแต่ถ้ารุ่นนั้นขายดีอะไหล่เทียบก็น่าจะเยอะเพราะมีรถให้เปลี่ยนเยอะครับ ขอให้โชคดีครับ  ยิ้ม

6162002
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 21:35:39 »

จะซื้อฟอร์ด ต้องชอบจริงๆ และกล้าเสี่ยงครับ ซื้อมาขับสนองนีดได้ แต่ต้องทำใจเผื่อไว้หน่อย เรื่องศูนย์

ถ้าจะเพื่อพาณิชย์ ผมไม่เห็นด้วย เพราะถ้ามันเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา กว่าจะซ่อมเสร็จ  เสียเวลา เสียโอกาสเปล่าๆครับ ยังไม่รวมเรื่องเจอ Defect แล้วแก้ปัญหาได้แย่อีก

remontage
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 21:43:07 »

ถ้าอยากซื้อแบบเซฟตัวที่สุด ใน 4 โมเดลรถใหม่ ปีนี้..ก็คงเป็นอีซูซุ  
ถ้าอยากไม่มีเสียงบ่นมากเท่าไหร่ ก็ BT-50 เลยครับ
ผมก็กะจะออกต้นปีหน้า จะได้เป็นล็อตหลังๆที่ปรับปรุงแล้ว เบาใจหน่อย

แต่พอเห็นหุ่น Ranger แล้ว   ผมถอยมาจอดที่บ้านล่ะ
เป็น Ford ครั้งแรก สำหรับรถในบ้าน
และเป็นเหตุผลที่ทำไม BT-50 ต้องออกปีหน้า 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2012, 21:44:58 โดย remontage » บันทึกการเข้า

Nookkiez
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 22:34:14 »

มีเฟียสต้าของหลายท่านที่ไปซ่อมสีมาแล้วนำรถไปล้างที่ร้านล้างรถ โดนน้ำฉีดแรงหน่อยสีหลุดกันทุกคัน  รูดซิบปาก

Test ..

aksrisawat
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 00:16:22 »

กำลังคิดจะออกรถใหม่ ตอนนี้ใช้นาวาร่าอยู่ ชอบฟอร์ดมากแต่พอนึกถึงศูนย์แล้วเจ็บตับ  สุดท้ายถามใจตัวเองมาจบที่ isuzu ศูนย์อยู่ใกล้บ้าน มีจอดีวีดีให้ เครื่องยนต์พอไปได้ไม่ต้องแรงมากมาย ขับเร็วเมียก็ด่า สรุปเอาความสบายใจ ถึงแม้บางอย่างเราไม่ค่อยจะชอบก็ตาม 

Weetting
Sr. Member

ช่วงล่าง+เครื่องยนต์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 15:58:12 »

อืม   

จะบอกว่า พนักงานที่ AAT  รุ่นประกอบ เรนเจอร์&ไฟเตอร์  กับ เรนเจอร์&Bt-50 ผมว่าประกอบดีนะ  ผมใช้ไฟต์เตอร์ปัญหาเรื่องการประกอบไม่ค่อยมี
(อ้อมีปัญหานึง กันชนหน้า ซ้าย-ขวา ห่างกับตัวถังไม่เท่ากัน แก้ไขเองจบแล้ว)

หลังจากนั้นก็ไม่ได้ใช้รถของ AAT อีกเลย

พักหลังเห็นบ่นเรื่องงานประกอบกันมากเลย  หรือเพราะช่วง 2 ปีหลังนี้ ฟอร์ดผลิตรถอย่างรีบเร่ง และเป็นโมเดลใหม่ แถมพนักงานต้องเรียนรู้
โมเดลเรนเจอร์ใหม่อีก  ปีหน้าจะมีโมเดลใหม่อีกไหมน้อ

ตราบใดที่สิ้น M/T บนแ่ผ่นดินนี้แล้วไซร้ข้าเจ้าจักเลิกขับรถเสียให้สิ้นตามเกียร์

mooja
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:59:28 »

เรื่องศูนย์บริการ ก็ห่วยไม่เเพ้กันน่ะครับ มีเเค่โตโยเเค่นั้นที่โอเค 

เเต่ช่างในศุนย์จะเป็นช่างเปลี่ยนนะครับ  ไม่ใช่ช่างซ่อม 

เคยเจอที่ปั้มโซล่าพัง  ต้องให้ช่างนอกใส่ชุดช่างศูนย์ไปพูดกับลูกค้า  เค้าตีไว้30000  ศูนย์ไปบวกเพิ่ม 

หลักจากเห็นช่างนอกที่ผมใช้บริการประจำเบบนั้นเเล้ว  เลิกเข้าศูนย์มา5-6ปีเเล้วล่ะครับ

ซ่อมช่างฝีมือข้างนอก  อะไหล่ที่สำคัญเบิกศูนย์ตลอด  ประหยัด มั่นใจมากกว่า

หน้า: [1]
พิมพ์