ระหว่าง fortuner2.7 VS pajero3.0 ครับ ขอคำเเนะนำครับ

<< < (5/5)

apiwattu67:
ผมลองขับFortuner 3.0 minorchange ตัวล่าสุดรู้สึกว่านิ่มกว่าปาเจโร่นะครับ แต่ถ้าตัวก่อน minorchange นี่จะแข็งกว่านะครับ

udis:
อ้างจาก: BestHuafoo ที่ สิงหาคม 31, 2012, 13:15:06

ผมไปเจอคลิปนึงเป็นเจ้าของกิจการร้านแก็สทำวิดีโอโฆษณาสินค้าตัวเอง
เขาบอกปาเจโร่ V6 รถเซลล์ที่รู้จักกันเอารถเดโมไปวิ่งเรื่อยเปื่อย กิน 7-8 โลลิตร

ซึ่งมามองดูกับผลเทสวิ่ง 110 ของ HLM ได้ 9.56 กิโล/ลิตร
ซึ่งมันก็เป็นตัวเลขที่ไม่น่าเกลียดมากสำหรับเบนซิน 6 สูบวี ในยุค 2012

แถมอัตราเร่งต่างๆ ความสดใหม่ กับออฟชั่นที่ดีกว่ากันมาก ผมว่าคันนี้น่าสนสุด

เผื่อการติดตั้งระบบก๊าซ LPG CNG ได้อีกด้วย

ขอ link หน่อยครับ

YenChar:
ฟอร์ 2.7 ดีกว่าอยู่ 3 เรื่อง

1. เครื่อง 2.7 ทนแก๊สโครตๆครับ คอนเฟริม์
ญาติผม ผู้หญิงขับ ไม่เคยดูแล ขับอย่างเดียว เติมแก๊สอย่างเดียว
ใช้ 2 แสนโลแล้ว นานๆจะเข้าไปจูน เข้าไปเปลี่ยนกรองแก๊สที วาลว์ไม่เป็นอะไรเลย

2. ช่างค่อนข้างชำนาญแล้ว เพราะใช้มานานเหลือเกิน
จูนง่าย เดินสายคล่อง จบ

3. 4 สูบ ค่าติดถูกกว่า

แค่นั้น

6162002:
PS อีกเสียงครับ ต่อให้วาล์วมันไม่ใช่วาล์วไฮดรอลิก ใช้แบบดีๆ 4หมื่นกิโล ตั้งวาล์วอู่แท๊กซี่ทีละแค่พันกว่าบาท ไม่ใช่ปัญหาเลยครับ ^^"

___most___:
อ้างจาก: udis ที่ สิงหาคม 31, 2012, 16:43:47

อ้างจาก: BestHuafoo ที่ สิงหาคม 31, 2012, 13:15:06

ผมไปเจอคลิปนึงเป็นเจ้าของกิจการร้านแก็สทำวิดีโอโฆษณาสินค้าตัวเอง
เขาบอกปาเจโร่ V6 รถเซลล์ที่รู้จักกันเอารถเดโมไปวิ่งเรื่อยเปื่อย กิน 7-8 โลลิตร

ซึ่งมามองดูกับผลเทสวิ่ง 110 ของ HLM ได้ 9.56 กิโล/ลิตร
ซึ่งมันก็เป็นตัวเลขที่ไม่น่าเกลียดมากสำหรับเบนซิน 6 สูบวี ในยุค 2012

แถมอัตราเร่งต่างๆ ความสดใหม่ กับออฟชั่นที่ดีกว่ากันมาก ผมว่าคันนี้น่าสนสุด

เผื่อการติดตั้งระบบก๊าซ LPG CNG ได้อีกด้วย

ขอ link หน่อยครับ

Pajero Sport V6 3.0 ติดแก๊ส P/2 อัตราสิ้นเปลือง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว