ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
กรกฎาคม 22, 2014, 19:37:24
  • หน้าแรก
  • ช่วยเหลือ
  • ค้นหา
  • เข้าสู่ระบบ
  • สมัครสมาชิก

หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักร้านอาหาร อร่อยๆ บรรยากาศกำลังดี ในเพชรบุรี หรือชะอำไหมครับ  (อ่าน 19263 ครั้ง)
J!MMY
Administrator
Hero Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 21:36:48 »

คือ เราคิดว่าจะออกทริป พารถไปถ่ารยรูปกันที่ชะอำ ในวันนี้ (เสาร์ 24) ครับ

มีสมาชิอกท่านใดพอจะรู้จักร้านอาหารอร่อยๆ ในชะอำบ้างไหมครับ ไปกัน 3-4 คน ครับ
ริมทะเลก็ได้ หรือ บรรยากาศเวิร์กๆ ราคากำลังดี ไม่ต้องแพงมากครับ

ช่วยแนะนำนิดนึงคร้าบผม ขอบคุณมากคร้าบ

jaesz
Hero Member

ขับขี่ปลอดภัย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 21:58:37 »

คือ เราคิดว่าจะออกทริป พารถไปถ่ารยรูปกันที่ชะอำ ในวันนี้ (เสาร์ 24) ครับ

มีสมาชิอกท่านใดพอจะรู้จักร้านอาหารอร่อยๆ ในชะอำบ้างไหมครับ ไปกัน 3-4 คน ครับ
ริมทะเลก็ได้ หรือ บรรยากาศเวิร์กๆ ราคากำลังดี ไม่ต้องแพงมากครับ

ช่วยแนะนำนิดนึงคร้าบผม ขอบคุณมากคร้าบ

เป็นท่าเรือประมง ตรงสะพานปลา สุดหาดชะอำด้านซ้าย ผ่านวัดเนรํญชราราม เดิมข้ามสะพานเหล็ก แล้วเลี้ยวขวา ร้านอยู่ตรงนั้นเลยครับ กลิ่นทะเล กลิ่นปลา จะแรงหน่อย แต่อาหารทะเลที่นี่สดและอร่อยครับ

เมนูแนะนำ ปลารากกล้วยผัดขมิ้น
ปูนึ่ง กับน้ำจิ้มรสเด็ด

Disk™
Hero Member

High Society Sallon Gallery

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 22:02:29 »

เป็นท่าเรือประมง ตรงสะพานปลา สุดหาดชะอำด้านซ้าย ผ่านวัดเนรํญชราราม เดิมข้ามสะพานเหล็ก แล้วเลี้ยวขวา ร้านอยู่ตรงนั้นเลยครับ กลิ่นทะเล กลิ่นปลา จะแรงหน่อย แต่อาหารทะเลที่นี่สดและอร่อยครับ

เมนูแนะนำ ปลารากกล้วยผัดขมิ้น
ปูนึ่ง กับน้ำจิ้มรสเด็ด

ตอบโจทย์ได้หมดเลยครับ นอกจากสถานที่อาจจะไม่หรู ถ้าอยากได้หรูด้วย ต้องไปตัวเมืองหัวหินครับ

ปัญหาก็เหมือนกับเสื้อผ้า.....มีไว้แก้ ยิงฟันยิ้ม

Gneisenau
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 22:06:49 »

อร่อย ราคาสมเหตุสมผล แวะไปชิมที่พงศ์เพชร เชิงเขาวังด้านถนนบายพาสนะครับ

Quadrifoglio Verde
Sr. Member

Remember Life is Hanging in the Balance !

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 22:09:02 »

เพิ่งไปมาเมื่อสงกรานต์นี่เองครับ แต่เป็นที่หัวหินน่ะครับ เลยไปนิดสักสิบ ยี่สิบโลได้มั้ยครับ   แลบลิ้น

ร้านอยู่บนเขาตะเกียบเลยครับ ชื่อ ลาแม  ผมไปทานแล้วรู้สึกว่าอาหารอร่อย แพงไปนิด แต่ได้ดูวิวเห็นหาดหัวหินเลยครับ บนเขาตะเกียบ

FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997

artart
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 22:14:48 »

ถูกอร่อยบรรยากาศเฉยๆ ครับที่นั่งลงไปชายหาด อร่อย สะอาด ถูก แนะนำร้านสังเวียน ซีฟู้ดครับ อยู่เลยชะอำไปประมาณ 3-4 กม. ทางเข้าสังเกตปั้มน้ำมันใหญ่ๆ น่าจะชื่อปั้มปิยะจิต เคยเป็นปั้ม ปตท.เก่า ครับ เข้าไปสุดเจอชายหาดเลี้ยวขวา นิดเดียวถึงเลยครับ อร่อย ถูก ครับ แต่ต้องไปเร็วนะครับคนเยอะมาก ยิ้มกว้างๆ

okcomputer
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 22:56:12 »

ชะอำ วีรันดา รีสอร์ท

ถ้าจะไม่ผิด อยู่เลยชะอำไปหน่อยครับ อาหารปานกลางแต่บรรกาศดีครับ
เป็นโรงแรมรีสอร์ท มีห้องอาหารติดทะเล ดีไซน์ใช้ได้ ลองเปิดเวปดูครับ

hong_G
Sr. Member

I aM HoNG

original_hong@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 23:14:12 »

กำลังจะไปชะอำ วันพรุ่งนี้ครับ กะไปพัก 5-6 วัน เข้ามาสืบซะหน่อย ส่วนใหญ่ทำอาหารกินกันเอง เผื่ออยากเปลี่ยนบรรยากาศ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

VenusF
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 23:20:16 »

ครัวเกลียวคลื่นครับ อาหารอร่อยสะอาด ถูกมากก
ส่วนบรรยากาศก็ ติดทะเลปกติแค่นั้นครับ
ตอนไปปีที่แล้ว น้าพาไปเลี้ยงร้านนี้ไปกันสี่คน มีผม น้าเพื่อนน้าและแฟนผม
สั่ง ข้าวผัดทะเลจานใหญ่ ปลากระพงนึ่งมะนาว
หมึกไข่ย่าง ปูเผา หอยแครงลวก หอยแมลงภู่ลวก
ยำไข่แมงดาทะเล ปูผัดผงกระหรี่ ประมาณว่ากินให้ตายไปข้างนึงกะแฟน
อะไรอีกหลายๆอย่างจำไม่ได้ละพวกเครื่องดื่มด้วย เต็มโต๊ะเลย
พอเรียกเก็บตังค์ดูบิล งงเลยครับหมดไปพันเอ็ดเศษๆยังคิดว่าเขาคิดเงินผิดหรือเปล่า
ส่วนอีกร้านนึงที่กินข้าวตอนกลางวันกะแฟนนี่ ชื่อร้านครัวกาลเวลาครับ
อาหารก็okตามปกติร้านนั้นชอบ แกงเขียวหวานปลาหมึก แวะไปเที่ยววัง มฤคยวันหน่อยก็ดีนะครับ
ผมชอบมากเลยที่นี้สวยมากนึกถึงโรงเรียนผมสมัยก่อนแต่เดี๋ยวนี้โดนรื้อไปหมดแล้ว
อย่าลืมถ่านรูปทริปมาฝากด้วยนะครับพี่ Jimmy ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2010, 23:22:28 โดย VenusF » บันทึกการเข้า

kritphakhin
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 23:36:26 »

WooW เห็นที่จะต้องชวน พ่อแม่น้องไปเที่ยว ชะอำ-หัวหินบ้างซะแล้ว

joufo
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 23:38:48 »

ถ้าเลยไปถึงหัวหิน แนะนำร้าน อยู่เย็น ครับ

อาหารอร่อย บรรยากาศดี ริมทะเลครับผม

ผมชอบหอบงานไปทำที่นั่นบ่อยๆ อ่ะครับ หุหุ

k.seng
Sr. Member

C230 AV V6 2.5

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2010, 23:42:20 »

คุณจิมมี่ .. ผมรู้จักร้านอร่อยๆ แต่วิวชาวบ้านนะครับ ..
ถ้าอยากทานอาหาร .. ก็ ร้านน้องเมย์ (ราคา ok ถูก และ ดี)
ถ้าอยากทานอาหาร และ วิว ด้วย ..ก็ ลาแมร์ (ราคาริมทะเล แต่ถือว่าไม่แพง)

ทั้ง 2 ร้าน อยู่ หัวหินครับ ลอง Serch ดูครับ

Sman
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 07:47:08 »

บ้านอิสระ อยู่หลังวัง ติดกับบ้านใกล้วัง ที่ขายเค้กครับ

wsu
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:05:54 »

เพิ่งกลับมาจากวิรันดา ชะอำเมื่อสงกราน ครับ  แนะนำ ร้านป้าสังเวียนอีกเสียงครับ  อร่อย พวกปลากระพงทอดนำปลา ผัดบลอคเคอรี่ ๆๆ  ในหัวหิน บ้านอิสระ ร้านเจ้เขียว

tokyo
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 09:13:34 »

ถ้ามีเรื่องราคามาเปนเหตุผลผมคิดว่าอย่าไปหัวหินเลย
เพราะขนาดผมอยู่หัวหินยังขับรถมากินกันที่ชะอำเลย

ส่วนร้านในชะอำที่ชอบคือ ครัวเม็ดทราย อยู่ริมทะเล

ปล.ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้รึป่าว
เวลาไปจากกทม ก็เลี้ยวซ้ายที่4แยกชะอำ
ตรงเข้าไปสุดทางจะถึงหาด สุดหาดแล้วเลี้ยวซ้าย
ตรงไปเรื่อยๆ ร้านจะอยู่ตรงข้ามกับวัด  ยิงฟันยิ้ม

07 mazda 3

teana8383
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 11:12:12 »

ขากลับ เชิญที่ร้าน "บ้านขนมนันทวัน" นะครับ
www.bannuntawan.com  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

MoO Cnoe
Administrator
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 11:54:11 »

ร้าน ปลาทู ครับ
แถวชะอำนั่นแหละ

อาหารใช้ได้ ราคาไม่แพง บรรยากาศดี
เป็นส่วนตัวมากครับ

keng.
Hero Member

ฅ.ฅนรักรถ

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 13:22:22 »

ร้าน ปลาทู ครับ
แถวชะอำนั่นแหละ

อาหารใช้ได้ ราคาไม่แพง บรรยากาศดี
เป็นส่วนตัวมากครับ

มายืนยันอีกเสียงครับ

FyGI
Hero Member

yomost20@hotmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2010, 20:03:09 »

วันนี้เราวิ่งทับเส้นกันหรือเปล่าหว่า

ไปแก่งกระจานมา แล้วก็ต่อที่ชะอำ

ไปนั่งกินข้าวริมหาดมาเหมือนกัน

ตอนประมาณ บ่ายโมงครึ่งถึงบ่ายสาม

น่าจะเฉี่ยวไป เฉี่ยวมา

jokerup
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 19:59:28 »

ไปที่บางปูเลยจร้าๆๆ

หน้า: [1]
พิมพ์